Menene Ginger Root Extract?

2023-11-27 15:59:14

Tsarin Haihuwarsa

Cire tushen Ginger shine ruwan da aka tattara ko kuma nau'in nau'i na Ginger wanda aka samu ta hanyar rooting composites daga tushen Ginger. Tsarin haihuwa gabaɗaya ya haɗa da niƙa ko murƙushe tushen Ginger, sannan kuma salo masu kama da brume distillation, haihuwa mai ƙarfi, ko latsa sanyi don samun abubuwan da aka tambaya.

Ƙwayoyin aiki masu aiki da alhakin fakitin inganta lafiya na Ginger Tushen ya haɗa da gingerol, shogaol, da zingerone. Waɗannan abubuwan haɗin gwiwar an san su don antioxidant, anti-inflammatory, da fakiti masu narkewa.

1701226782514.jpg

Fa'idodin Lafiya Takaita

Tushen Ginger Cire Foda yana ba da fa'idodi da yawa na fa'idodin kiwon lafiya na fa'ida saboda ƙayyadaddun abubuwan da ke tattare da su. Waɗannan fa'idodin sun haɗa da haɓaka lafiyar narkewa, rage kumburi, kawar da zafi, tallafawa lafiyar zuciya da jijiyoyin jini, haɓaka aiki mai rauni, da yuwuwar yin tasiri ga aikin fahimi da hana cutar kansa. har yanzu, ana buƙatar ƙarin bincike don fahimtar gaba ɗaya da tabbatar da waɗannan da'awar.

Yanzu bari mu zurfafa zurfafa cikin kowane bangare na fa'idodin cirewar Ginger.

Bayanan Gina Jiki

Tushen Ginger yana ƙunshe da mahimman abubuwan gina jiki masu mahimmanci waɗanda ke ba da gudummawa ga fakitin haɓaka lafiya. Yana da wadataccen sinadarin antioxidants, ciki har da gingerol, shogaol, da zingerone, waɗanda ke taimakawa kare jiki daga damuwa da kumburi. Har ila yau, ya ƙunshi muhimman bitamin da ma'adanai masu kama da bitamin C, potassium, da magnesium.

Fahimtar kimar abinci mai gina jiki na tushen Ginger yana da mahimmanci yayin da yake ba mu damar amfani da fa'idodin kiwon lafiya da ke fayyace don tallafawa jin daɗin rayuwa gaba ɗaya.

Kiwon Lafiya

An dade ana girmama shi don ingantaccen tasirin sa akan lafiyar narkewa. An san shi don inganta narkewa ta hanyar ƙarfafa stashing na enzymes masu narkewa da kuma kammala motsin hanji. Nazarin ya nuna cewa tushen tushen Ginger na iya zama salutary don rage alamun cututtukan narkewa kamar dyspepsia da tsarin hanji mara kyau (IBS).

Hakazalika, an nuna tushen tushen Ginger yana riƙe da fakitin antiemetic, yana yin tasiri wajen rage tashin zuciya da amai. An lura da iyawar sa don magance alamun tashin zuciya a cikin mata masu juna biyu da ke wucewa da rashin lafiyar safiya da kuma daidaikun mutanen da ke shaida tabbatacciyar tashin hankali na chemotherapy.

Fakitin rigakafin kumburi

Wani sanannen fa'idar cirewar tushen Ginger shine fakitinsa na rigakafin kumburi. Gingerols, abubuwan da aka kafa a cikin Ginger, an nuna su don hana samfurin motes masu tayar da hankali a cikin jiki. Wannan na iya zama mai ban sha'awa musamman ga mutanen da ke fama da yanayin da ke tattare da kumburi na al'ada, kama da osteoarthritis da arthritis na rheumatoid.

Nazarin ya nuna cewa cirewar tushen Ginger na iya taimakawa wajen rage ciwon haɗin gwiwa, kumburi, da kuma taurin da ke hade da arthritis. Yana aiki ta hanyar murkushe hanyoyi masu tayar da hankali da daidaita martani mai rauni, yana ba da taimako ga ɗaiɗaikun waɗanda ke wucewa waɗannan yanayi.

Taimakon Raɗa

An kuma girmama tsantsa don fa'idar fa'ida a cikin jin zafi. Tana da fakitin analgesic waɗanda za su iya taimakawa wajen kawar da nau'ikan ciwo kala-kala, gami da ciwon haila da ciwon kai. Abubuwan da ke aiki a cikin cirewar tushen Ginger suna aiki ta hanyar hana samfuran sinadarai masu canza raɗaɗi a cikin jiki.

Har ila yau, bincike ya nuna cewa cirewar tushen Ginger na iya zama tasiri wajen rage ciwon baya da kuma rashin jin daɗi na tsoka. Iyawarsa don daidaita siginar zafi da rage kumburi yana ba da gudummawa ga kayan analgesic.

Lafiya na jijiyoyin jini

Tushen Ginger na iya samun tasiri mai kyau akan lafiyar zuciya da jijiyoyin jini. Bincike ya nuna cewa zai iya taimakawa wajen rage yanayin cholesterol da hawan jini, dukansu sune abubuwan barazana ga gunaguni na zuciya. Fakitin antioxidant na tsantsa suna ba da gudummawa ga fa'idodin bugun jini ta hanyar rage damuwa da kumburi a kan manyan hanyoyi.

Yin amfani da shi akai-akai a matsayin wani ɓangare na daidaitaccen abinci na iya tallafawa lafiyar zuciya da rage barazanar yanayin cututtukan zuciya.

Ayyukan rigakafi

Mafi kyawun Cire Tushen Ginger an saita shi don riƙe fakitin haɓaka masu rauni. Abubuwan da ke aiki da shi na iya haɓaka martanin tsarin da ke da rauni ga cututtuka, yana taimakawa hana cututtukan numfashi da disinclinations. Tushen Ginger na iya samun fakitin rigakafin ƙwayoyin cuta waɗanda ke hana haɓakar wasu ƙwayoyin cuta.

Yawancin bincike sun nuna cewa tushen Ginger na iya tallafawa lafiyar numfashi da kuma rage rashin sassaucin alamun bayyanar cututtuka da ke hade da cututtuka na numfashi.

Sauran fa'idodi da la'akari

Baya ga fa'idodin da aka ambata a baya, cirewar tushen Ginger na iya samun fa'idah kaya akan aikin fahimi da hana cutar daji. Wasu nazarin sun ba da shawarar cewa fakitin antioxidant da anti-inflammatory na tsantsa na iya ba da gudummawa ga ingantaccen aikin fahimi da rage barazanar wasu nau'ikan ciwon daji. har yanzu, ana buƙatar ƙarin bincike don fahimtar gaba ɗaya da tabbatar da waɗannan da'awar.

Yana da mahimmanci a lura cewa tushen tushen Ginger na iya yin hulɗa tare da wasu ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai kuma yana iya haifar da martani na antipathetic a wasu ɗaiɗaikun mutane. Yana da kyau a tuntuɓi ƙwararrun kiwon lafiya kafin haɗa tushen Ginger a cikin abubuwan yau da kullun, musamman idan kuna da kowane yanayin likita ko kuna ɗaukar takamaiman bayani.

Binciken da ake ci gaba da yi yana ci gaba da bincika ayyuka masu ban sha'awa da fa'idojin cire tushen Ginger, yana buɗe damar yin amfani da shi a fannoni daban-daban.

Menene ake amfani da tushen tushen ginger?

Cire tushen Ginger ana amfani da shi don dalilai kala-kala saboda fa'idodin lafiyar sa. Ana amfani da shi gabaɗaya azaman magani na halitta don magance matsalolin narkewa kamar dyspepsia da tsarin hanji mara kyau (IBS). Abubuwan da ke ɗauke da cutar sankarau suna sa ya zama da amfani wajen rage tashin zuciya da amai, musamman a lokacin ƙulla ciki ko kuma chemotherapy.

Har ila yau, ana amfani da shi akai-akai don jin zafi, ciki har da ciwon haila, ciwon kai, da ciwon bayan tiyata. Its fakitin anti-kumburi kuma suna sa shi salutary ga mutanen da ke da yanayi kamar osteoarthritis da rheumatoid amosanin gabbai.

Hakanan, ana iya shigar da tsantsa cikin ka'idojin lafiyar zuciya don taimakawa rage yanayin cholesterol da hawan jini. Hakanan yana iya tallafawa aiki mai rauni da lafiyar numfashi, yana mai da shi da amfani don hana kamuwa da cututtukan numfashi da ɓacin rai.

Yayin da tushen Ginger yana da fa'ida da amfani da yawa, yana da mahimmanci a tuntuɓi ƙwararrun kiwon lafiya don ingantacciyar shawara da jagora game da takamaiman aikinsa.

Shin Ginger Tushen Cire iri ɗaya ne da Ginger?

An samo shi daga masana'antar Ginger (Zingiber officinale). Yayin da tushen Ginger da Ginger tushen iri ɗaya ne, ba abu ɗaya bane. Ginger yana nufin tushen gaba ɗaya, wanda za'a iya amfani da shi sabo ne, busasshen, ko niƙa, yayin da tushen Ginger ya zama nau'i mai mahimmanci da aka samu ta hanyar rooting abubuwan da ke aiki daga tushen Ginger.

Ana amfani dashi akai-akai lokacin da aka nemi nau'in Ginger mai ƙarfi da tattarawa, kama da a cikin kari, magungunan ganye, ko ayyukan dafuwa inda ake neman ɗanɗano mai ƙarfi ko takamaiman fa'idodin kiwon lafiya.

Menene abubuwan da ake cire ginger?

Abubuwan da ke aiki na farko a cikin tsantsar Ginger sune gingerol, shogaol, da zingerone. Waɗannan abubuwan haɗin gwiwar suna da alhakin yawancin fa'idodin kiwon lafiya waɗanda ke da alaƙa da tushen tushen Ginger, gami da antioxidant, anti-inflammatory, narkewa, da fakiti masu haɓaka masu rauni.

Har ila yau, tsantsar Ginger ya ƙunshi muhimman bitamin da ma'adanai masu kama da bitamin C, potassium, da magnesium, wanda ke taimakawa wajen bayanin lafiyar jiki gaba ɗaya.

Shin Tushen Ginger Yana da Lafiya?

Yana iya zama ƙari mai lafiya ga abincin mutum da na yau da kullun lokacin cinyewa a cikin adadin da ya dace. Yana ba da fa'idodin kiwon lafiya da yawa, gami da haɓaka lafiyar narkewa, rage kumburi, kawar da zafi, tallafawa lafiyar zuciya da jijiyoyin jini, haɓaka aiki mai rauni, da yuwuwar tasiri aikin fahimi da hana cutar kansa.

Duk da haka, yana da mahimmanci a lura cewa martanin mutum ga tushen tushen Ginger na iya bambanta, kuma yana iya yin hulɗa tare da wasu ƙayyadaddun bayanai ko haifar da ɓarna a cikin wasu ɗaiɗaikun mutane. Ana ba da shawarar ƙwararrun ƙwararrun kiwon lafiya kafin haɗa shi cikin ayyukan yau da kullun, musamman idan kuna da wasu yanayin kiwon lafiya na farko ko kuna ɗaukar takamaiman bayani.

Kammalawa

A ƙarshe, cirewar tushen Ginger yana ba da fa'idodi da yawa na fa'idodin kiwon lafiya, gami da haɓaka lafiyar narkewa, rage kumburi, rage zafi, tallafawa lafiyar zuciya da jijiyoyin jini, haɓaka aiki mai rauni, da yuwuwar tasirin fahimi da cutar daji. Yayin da ake buƙatar ƙarin bincike don fahimtar kayan sa gabaɗaya, ƙayyadaddun shaida yana nuna fayyace ƙimar da aka cire.

Yana da mahimmanci a tuntuɓi ƙwararrun kiwon lafiya don ingantacciyar shawara da jagora game da amfani da tushen Ginger. Haɗa tushen tushen Ginger a cikin daidaitaccen rayuwa da lafiya na iya haɓaka jin daɗin rayuwa gaba ɗaya.

Hubei Sanxin Biotechnology Co., Ltd. ya haɗu da bincike da haɓakawa, samarwa, da tallace-tallace na shekaru masu yawa. Mu ne abin dogaronku Ingeraƙƙarfan ingerwayar ingeraura dillali. Za mu iya samar da ayyuka na musamman kamar yadda kuka nema.

email: nancy@sanxinbio.com

References:

Cikakken bita kan ginger da kaddarorinsa na magani: Journal of Natural Medicines, 2019. doi:10.1007/s11418-019-01308-5

Yiwuwar fa'idodin kiwon lafiya na ginger: bita na tsari: BMC Complementary and Madadin Magunguna, 2018. doi:10.1186/s12906-018-2243-0

Nazarin kan ingancin ginger a cikin dyspepsia: Jaridar Duniya na Gastroenterology, 2011. doi:10.3748/wjg.v17.i2.249

Tasirin ginger akan ciwon hanji mai kumburi: Binciken Gastroenterology da Ayyuka, 2014. doi:10.1155/2014/842631

Abubuwan da ke hana kumburin ƙwayar ginger akan osteoarthritis: Jaridar Alternative and Complementary Medicine, 2009. doi: 10.1089/acm.2008.0186

Ginger supplementation for rheumatoid amosanin gabbai: Arthritis & Rheumatism, 2001. doi:10.1002/1529-0131(200111)44:11<2531::aid-art433>3.0.co;2-j

Amfanin cirewar ginger don kawar da ciwon haila: ISRN Obstetrics and Gynecology, 2014. doi:10.1155/2014/792708

Ƙarin Ginger don rage jin zafi bayan tiyata: Magungunan Pain, 2012. doi: 10.1111 / j.1526-4637.2012.01397.x

Illar ginger akan matakan cholesterol: Atherosclerosis, 2015. doi:10.1016/j.atherosclerosis.2014.11.027

Kariyar Ginger da sarrafa karfin jini: Jarida ta Duniya na Magungunan rigakafi, 2014. PMID: 25538721

Immunomodulatory sakamakon cire ginger: Sadarwar Samfur na Halitta, 2017. PMID: 29297749

Ƙarin Ginger don cututtuka na numfashi: Cochrane Database of Reviews System, 2013. doi:10.1002/14651858.CD006506.pub3

Ilimin Masana'antu masu alaƙa